Farin Hakori Mai Haske Blue: Shin ya fi aminci?kuma ya fi tasiri?

Mun haɗa da samfuran da muke tsammanin za su kasance masu amfani ga masu karatunmu.Muna iya samun ƙaramin kwamiti idan kun sayi ta hanyar haɗin yanar gizo akan wannan shafin.Wannan shine tsarinmu.
Akwai da yawa daban-daban whitening kayayyakin da dabaru za ka iya amfani da su a gida ko a ofishin likitan hakori don sa murmushi ya yi haske.Sakamakon (da farashin) bambanta, amma babu wanda samar da dindindin sakamako.
Ɗayan dabara ita ce hanyar da ake kunna hakora masu haske. Ana iya amfani da fitilu iri-iri don wannan magani, gami da:
Maganin haske mai launin shuɗi yana ƙara shahara, musamman tunda ana ɗaukar su mafi aminci fiye da hasken UV. Kuna iya siyan samfuran farar fata na kan-da-counter waɗanda ke ɗauke da hasken shuɗi, ko za ku iya zaɓar samun magani a ofishin likitan hakori.

Likitan haƙoran ku zai yi amfani da gel ɗin whitening zuwa haƙoranku. Sannan za su yi amfani da hasken LED mai shuɗi don kunna gel ɗin hydrogen peroxide ko carbamide peroxide.

Wani bincike na 2014 ya sake nazarin shekaru goma na bincike akan hanyoyin da aka kunna haske don zubar da haƙori a cikin ofisoshin hakori.
Duk da haka, wani binciken 2012 ya nuna cewa yin amfani da gels whitening da LED fitilu a lokacin ayyukan ofis yana da alama yana aiki.
Gabaɗaya, wallafe-wallafen 2014 sun nuna cewa hanyoyin tsabtace haƙora ta amfani da hydrogen peroxide ko carbamide peroxide, gami da hanyoyin fararen haske mai launin shuɗi, suna da lafiya.Wannan ya haɗa da karatun asibiti da nazarin in vitro, waɗanda ke nazarin hakora a waje da bakin ɗan adam.
Bayan farar da hakora tare da shuɗin haske magani, za ka iya fuskanci wani hakora ji na ƙwarai da kuma hangula a cikin jiyya yankin.
A cikin ƙaramin binciken 2012, jiyya a cikin ofis ya ƙunshi hawan keke na mintuna 10 na farin gel wanda aka kunna ta amfani da fitilun LED.
Binciken ya gano cewa mutane sun sami ɗan ƙara fushi da hankali a kusa da haƙoransu bayan jiyya na farko a ofis idan aka kwatanta da makonni 2 na ci gaba da jiyya a gida ba tare da fitilun LED ba.
Idan ka zaɓi samun hanyar yin fararen hakora masu launin shuɗi a ofishin likitan haƙori, za ka iya sa ran abubuwa masu zuwa:
Blue Light Teeth Whitening Kit yana ba ku damar yin fararen haƙoranku a gida. Abu ɗaya da ya kamata ku yi la'akari: A-gida kayan aiki suna ɗauke da mafita waɗanda ba su da ƙarfi kamar waɗanda kuke samu a ofishin likitan hakora.
Zasu iya zuwa da tarkace masu farar fata tare da abubuwan farar fata ko farantin filastik cike da gels masu farar fata, da hasken shuɗi mai sarrafa baturi.
Tabbatar ku bi ainihin umarnin kan kayan da kuke amfani da su saboda suna iya bambanta daga samfur zuwa samfur.Wasu samfuran suna tallata cewa kuna iya buƙatar magani fiye da ɗaya.
Kuna iya siyan kayan aikin tsabtace hakora masu launin shuɗi daga gidajen yanar gizo masu sana'a da kuma manyan kantunan kan layi, kantin magani da sauran wurare. Kuna iya samun nau'ikan vegan, marasa alkama da kosher.
Maganin haske mai launin shuɗi ba shine kawai magani na tushen haske ba. Tambayi likitan hakori game da wasu jiyya da zasu iya bayarwa a ofis.
Wasu nazarin sun nuna cewa yin amfani da fitilu na halogen na iya taimakawa wajen inganta sakamakon hanyoyin hakora. Alal misali, wani binciken da aka buga a 2016 ya gano cewa yin amfani da fitilu na halogen tare da 37.5% hydrogen peroxide bayani ya tsabtace hakora fiye da babu halogen fitilu.
Duk da haka, wannan binciken ne na in vitro, wanda ke nufin an yi shi a kan hakora waɗanda ba a cikin bakin mutum ba. Saboda haka, lokacin da aka yi a cikin mutane, sakamakon zai iya bambanta. A halin yanzu, idan kuna sha'awar, kuna iya buƙatar ganin likitan hakora don amfani da wannan hanya.
Likitan haƙoran ku na iya ba da hanyoyin da ke amfani da hasken UV da aka amince da FDA ko laser don taimakawa haƙoran farin haƙora.Ko da yake yuwuwar haɗarin fallasa hasken UV ya yi ƙasa da ƙasa, har yanzu suna yiwuwa. Yi magana da likitan haƙori game da kare idanunku da gumi yayin tiyata.

Za'a iya yin fararen hakora a gida ko a ofishin likitan haƙora. Mafi kyawun zaɓi a gare ku yawanci ya dogara da nau'in tabo da hankalin ku.
Laser hakora whitening iya haskaka your hakora da kuma rage stains.It ne mafi tasiri fiye da gida hanyoyin.


Lokacin aikawa: Juni-07-2022

Barka da zuwa tuntuɓar mu game da ƙarin bayanan samfuran!

x